Isang kwento tungkol sa tao bilang bahagi ng buhay na kalikasan. Paano iligtas ang kalikasan

Tatiana Karelina
Buod ng aralin: "Ang tao ay bahagi ng kalikasan."

Klase« Ang tao ay bahagi ng kalikasan» .

Mga layunin: upang mabuo sa bata ang isang ideya ng hindi maihihiwalay na koneksyon tao na may kalikasan(ang tao at kalikasan ay iisa) ; pagbutihin ang pagsasalita ng mga bata; bumuo ng imahinasyon; upang turuan ang mga bata sa kalinisan, kawastuhan at pagnanais na maging malusog.

gawaing bokabularyo: kalikasan, Tao, mga organo, mga bahagi ng katawan.

materyal: larawan ng kwento tungkol sa kalikasan, cotton wool, valeology game "Mga organo ng paningin, pandinig, ngipin", salamin.

Pag-unlad ng aralin

Panimulang usapan. mga organo ng paningin.

Ngayon ay pag-uusapan natin lalaki. Ang tao at kalikasan ay iisa. Upang mabuhay Tao dapat may mga organo at mga bahagi buo ang katawan at gumagana nang normal. Ano ang mga pangunahing mga bahagi ng katawan.

Anong mga organo ang tumutulong sa atin na maunawaan ang mundo? Hulaan mo bugtong:

Dalawang magkapatid na lalaki ang nakatira sa kabilang kalsada

Hindi sila nagkikita. (Mata)

Ang mga mata ang pangunahing katulong tao. Tumutulong silang makita ang lahat ng bagay sa paligid, upang makilala ang mga bagay, ang kanilang kulay, hugis, sukat, atbp. lumingon at tumingin sa mata ng isa't isa. Ang ganda ng mata mo!

Paano nila pinag-uusapan ang tungkol sa mga mata upang maiparating ang kanilang kagandahan? Ano ang kulay ng mata? Paano mo sila inaalagaan?

Gymnastics para sa mga mata

1. Ipikit ang iyong mga mata nang buong lakas, at pagkatapos ay buksan ang mga ito. Ulitin ito ng 4-6 beses.

2. I-stroke ang eyelids sa loob ng 1 minuto gamit ang mga tip (mga pad) mga daliri.

3. Gumawa ng mga pabilog na galaw mata: kaliwa - pataas - kanan - pababa. Ulitin ng 10 beses.

4. Iunat ang iyong kamay pasulong. Sundin ang dulo ng iyong daliri gamit ang iyong mga mata, dahan-dahang ilapit ito sa ilong, at pagkatapos ay dahan-dahang itulak ito pabalik. Ulitin ng 5 beses.

5. Tumingin sa bintana, hanapin ang pinakamalayong punto at hawakan ito ng 1 minuto.

mga organ ng pandinig

Anong mga organo ng pandinig ang tumutulong sa atin na marinig ang pagsasalita, mga tunog? Ano ang kailangan mong gawin upang mapanatiling maayos ang iyong mga tainga? Pakinggan ang talata. "mga tainga" e. Moshkovsky:

doktor, doktor,

Paano magiging tayo:

O hindi maghugas?

Kung hugasan,

Kaya paano tayo dapat?

maghugas ng madalas

O mas madalas?

Galit na sagot ng doktor:

Araw-araw!

karanasan: Anyayahan ang mga bata na maglagay ng bulak sa kanilang mga tainga. (i-on ang musika)

Anong nangyari? Nawala agad ang lahat ng tunog. Tumigil ka sa pagdinig. Salamat sa mga organo ng pandinig, napapailalim tayo sa buong mundo mga tunog: kaluskos ng mga dahon, ungol ng batis, musika at pananalita ng mga taong nakapaligid.

Ang pandinig ay isang malaking halaga para sa tao. At ano pa ang dapat gawin tuwing umaga kasabay ng paghuhugas? (magsipilyo ka ng ngipin)

Lutasin ang isa pang bugtong:

"Isang tinapay na puno ng puting tupa". (ngipin)

Alam mo ba kung para saan ang ngipin? At paano sila protektahan?

Bakit sila nasasaktan?

Paano mo sila dapat pangalagaan?

Bakit kailangan mong magsipilyo ng iyong ngipin?

Pagkatapos kumain, magsipilyo ng iyong ngipin

Gawin ito dalawang beses sa isang araw.

Minuto ng pisikal na edukasyon

Ang mga bata ay naglalakad sa kagubatan

sa likod kalikasan na naobserbahan! (naglalakad ang mga bata)

Tumingala sa araw (tumingin sa araw)

"Mga parol")

Lumipad ang mga paru-paro

Ikinaway nila ang kanilang mga pakpak. (gayahin ang isang butterfly)

Tumingin sa ibaba mga kaibigan

Narito ang mga langgam.

Binibilang namin sila

Isa dalawa tatlo apat lima.

Tumakas na naman! (iunat ang mga braso sa gilid)

Itinaas namin ang mga dahon

Nakolektang mga berry sa iyong palad.

(Maglagay ng berries sa bibig)

Oh, gaano kasarap ang mga berry! (Iyugyog ang ulo)

Buti naglakad na kami!

At medyo pagod.

Isang laro "Ang mga organo ng paningin, pandinig ...."

Mga card na naglalarawan ng mga sitwasyon ng tama at maling pangangalaga ng isang partikular na organ.

Isang laro "Ilaw, salamin ko, sabihin mo sa akin..."

Ang mga bata ay umupo at kumuha ng mga salamin at pinupuri ang kanilang mga mata, tainga, ngipin.

Aking ilaw, salamin, sabihin sa akin

Oo sabihin mo ang buong katotohanan:

Ang mata ko ang pinaka maganda

Nakikita nila ang pinakamahusay.

Naririnig ng tenga ko ang lahat

At ang mga ngipin ang pinakamaputi

Ang Pinakamalakas.

kinalabasan mga aralin

Lalaki, gaya ng kalikasan mahilig sa kalinisan.

Pamilyar ka ba sa salita kalikasan?

Kalikasan ay buhay at walang buhay. Lahat kalikasan ang lupa ay maaaring hatiin sa dalawang malaking Mira:

mundong walang buhay kalikasan(araw, lupa)

Ang mundo ay buhay kalikasan - hayop, halaman, Tao.

paano ang tao ay konektado sa kalikasan? (akitin ang atensyon ng mga bata sa larawan) tignan mo kalikasan ang mga bata kasama ang kanilang mga magulang ay may magandang pahinga, panoorin ang buhay ng mga paru-paro at salagubang, humanga sa kagandahan ng kanilang katutubong kalikasan lumanghap ng malinis at sariwang hangin...

Ang tao ay tinatawag na hari ng kalikasan. tama ba ito? Bakit? (siyempre, lalaki walang bayad ang pagpuksa ng maraming hayop, pagputol ng kagubatan o pag-aalis ng latian, ngunit hindi nito mapapabuti ang ating buhay. Kung tutuusin bahagi ng kalikasan ang tao. Sa kalikasan ang tao ay natututo ng kagandahan, isang pakiramdam ng proporsyon, kabutihan, katarungan.

Alam mo ba kung ano ang pinakamahalaga sa mundo?

Mga bata (salit-salit).

Ako ang araw, ang pinakamahalagang bagay. Ang bawat tao'y nangangailangan ng init.

Tubig ako, higit sa lahat. Kung wala ako, mamamatay ka sa uhaw.

Ako ay hangin. Lahat ng may buhay ay humihinga. Kung wala ako, walang buhay. Ako ang pinakamahalaga.

Ako ang lupa, ako ang pinakamahalaga. Magkaroon ng araw, hangin at tubig, ngunit kung wala ako walang lalago.

Ako ay isang halaman - isang palamuti ng lupa. Mas mahalaga ako sayo, I grow on you.

Ako ay isang insekto, pollinate kita. Kung wala ako, wala kang binhi!

Ako ay isang liyebre, isang herbivore, kakainin kita, isang halaman. Kaya mas mahalaga ako.

Ako ay isang mandaragit, isang lobo. hinahabol kita. Ako ay mas malakas at mas mahalaga kaysa sa iyo.

ako - Tao. Kaya kong mag-manage ng tubig kahit sa gabi, mag-araro ng lupa, magtanim ng halaman, mag-breed ng mga hayop. At ikaw, lobo, kaya kong manghuli.

Ako ay isang mikrobyo. Kung ikaw ay, Tao Kung hindi ka maghuhugas ng kamay, magkakasakit ka. Kaya ako ang bahala!

Huwag magyabang, microbe. Ang araw, sariwang hangin at malinis na tubig ang magpapatalo sa iyo!

Ang mga bata sa bawat parirala ay humahawak sa kamay ng isa't isa, na bumubuo ng isang bilog.

Mga bata (sa koro). Ang lahat ay konektado sa lahat! (Itaas ang mga kamay.)

Ito ay isa sa mga pangunahing batas ng ekolohiya - isang agham na nag-aaral kung paano tao at kalikasan makakaapekto sa isa't isa at kung ano ang kailangang gawin upang makatipid kalikasan. Ano ang magagawa natin? Paano tayo makakatulong kalikasan? Marami kang magagawa. Huwag magtapon ng basura. Mas mainam na kolektahin ito nang maingat, at pagkatapos ay itapon ito sa lugar na ibinigay para dito. Hugasan ang iyong mga kamay - patayin ang gripo. Tandaan na puro sariwang tubig hindi gaanong sa lupa. Kung magpapakain ka ng mga ibon sa taglamig, magkakaroon ng mas kaunting langaw at lamok sa tag-araw. At, higit sa lahat, subukan palagi at sa lahat ng bagay na mahalin at maunawaan kalikasan, at siguradong ganun din ang isasagot niya sayo!

Minuto ng pisikal na edukasyon

Ang mga bata ay naglalakad sa kagubatan

sa likod kalikasan na naobserbahan! (naglalakad ang mga bata)

Tumingala sa araw (tumingin sa araw)

At uminit ang kanilang mga sinag. (galaw "Mga parol")

Lumipad ang mga paru-paro

Ikinaway nila ang kanilang mga pakpak. (gayahin ang isang butterfly)

Tumingin sa ibaba mga kaibigan

Narito ang mga langgam. (ituro pababa at bilangin)

Binibilang namin sila

Isa dalawa tatlo apat lima.

Tumakas na naman! (iunat ang mga braso sa gilid)

Itinaas namin ang mga dahon (squat, ginagaya ang pagpili ng mga berry)

Nakolektang mga berry sa iyong palad.

1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8 ,9, 10! (Maglagay ng berries sa bibig)

Oh, gaano kasarap ang mga berry! (Iyugyog ang ulo)

Buti naglakad na kami!

At medyo pagod.

Ang tao at kalikasan ay palaging malapit na nauugnay. Gayunpaman, sa simula ng industriyalisasyon, ang paglago ng teknikal na pag-unlad at kagamitan, nakalimutan ng tao ang kanyang lugar sa kalikasan.

Ang modernong mundo ay malayuan lamang na kahawig ng pagkakaroon ng tao noong unang panahon. Isang siglo na ang nakalilipas, mayroong higit pang mga puno sa mga lungsod, sinubukan ng isang tao sa lahat ng posibleng paraan upang punan ang buhay ng mga halaman, at sa gayon ay sinubukang mapanatili ang isang koneksyon sa kalikasan.

kanin. 1. Modernong metropolis.

Ngayon ang mga tao ay napapalibutan ng isang mundo ng mga kapaki-pakinabang at kinakailangang bagay lamang:

  • mga sasakyan;
  • mga elektronikong gadget;
  • mga bahay na ladrilyo at kongkreto;
  • mga istrukturang metal.

Ang pag-unlad ay nagbigay sa sangkatauhan ng maraming epektibong imbensyon, ngunit sa parehong oras ay inihiwalay ang mga tao mula sa wildlife.

Ang tao ay ang tanging kinatawan ng mundo ng hayop na may kakayahang gumuhit ng mga tuwid na linya.

Bawat isa sa atin ay bahagi ng isang functional system sa isang planetary scale. Modernong lipunan sa lahat ng posibleng paraan ay lumalayo sa labas ng mundo gamit ang plastik, bakal at kongkreto. Ang artipisyal na paghihiwalay sa ilalim ng pagkukunwari ng lahat ng uri ng mga benepisyo at haka-haka na kaginhawaan ay sikolohikal na nagpapahina sa isang tao at negatibong nakakaapekto sa kalusugan at pag-iisip.

Ngayon, hindi lahat ng modernong naninirahan sa Earth ay may pagkakataon na makipag-ugnayan sa mundo ng mga halaman at hayop at sa gayon ay madama ang pagkakaisa sa kalikasan.

Ngunit gayon pa man, sa ating panahon, ang mga tao ngayon ay mas malamang na lumayo sa gawa ng tao na kasaganaan at mamasyal na lamang sa parke o lumabas upang magpahinga sa kagubatan.

Mahirap para sa isang tao na makayanan ang pagnanais na pagmasdan ang totoong buhay sa kanyang paligid.

Ang kalikasan ng lupa at tao

Dapat iba ang tingin ng mga tao sa kalikasan sa kanilang paligid.

Ang tao ay ang tanging nabubuhay na nilalang sa planeta na obligadong pasanin ang responsibilidad sa pagdudulot ng hindi na mapananauli na pinsala sa kalikasan. Nalalapat ito sa mas malaking lawak sa pagnanais na labis na gamitin ang mga likas na yaman ng planeta.

Ang lahat ng ito ay ang mga sanhi ng pagbabago ng klima at iba't ibang uri polusyon.

kanin. 2. Las Vegas mula sa kalawakan.

Ang pagpapatakbo ng mga artipisyal na pinagmumulan ng liwanag sa gabi ay isa sa mga pinaka-halatang pisikal na pagbabago. Bilang karagdagan, ito ang pinakasimpleng anyo ng polusyon na makikita kahit mula sa kalawakan. Ang mga ilaw ng Las Vegas ay nakikita mula sa orbit ng Earth.

Ngayon, ang pagbabago ng klima ay naging lubhang nasasalat at hindi mahuhulaan.

Paunti-unti na ang mga hindi nagagalaw na sulok sa planeta ngayon, at hindi namamalayan ng lipunan na unti-unti na itong nasanay sa kawalan ng wildlife sa paligid.

kanin. 3. Kalikasan, hindi ginagalaw ng tao.

Ang mga susunod na henerasyon ay maaaring hindi na makahanap ng natural na kalikasan at ang artipisyal, walang buhay na mundo ay maaaring maging pamantayan para sa kanila. Dapat tamasahin ng sangkatauhan nang madalas hangga't maaari ang natural na kagandahan ng kung ano ang nakapaligid sa atin.

Ang pagkasira ng mga yamang kagubatan upang madagdagan ang lugar sa ilalim ng lupang pang-agrikultura ay may matinding epekto sa kapaligiran. Ito ay humahantong sa pagsasamantala sa kalikasan na lampas sa ligtas na mga limitasyon. Ang mga ligaw na hayop ay nasa mga pamayanan at salakayin ang mga tao. Ang mga tao sa pamamagitan ng kanilang mga aksyon ay lumalabag sa natural na tirahan ng maraming uri ng hayop. Ang kritikal na pagbawas sa lugar ng kagubatan ay nagbabanta sa buhay ng maraming ligaw na species.

Ano ang natutunan natin?

Nalaman namin kung ano ang nakakaapekto sa pagbabago ng klima sa planeta. Nakatanggap kami ng impormasyon tungkol sa isang kawili-wiling katotohanan tungkol sa pinaka "maliwanag" na lungsod sa planeta. Natutunan kawili-wiling katotohanan tungkol sa kakayahan ng tao. Nalaman namin ang dahilan ng pag-atake ng mga ligaw na hayop sa mga tao.

Pagsusulit sa paksa

Pagsusuri ng Ulat

Average na rating: 4.4. Kabuuang mga rating na natanggap: 97.

Paksa: Ang tao ay bahagi ng buhay na kalikasan.

Mga gawain:

    Batay mga aktibidad sa pananaliksik bumuo ng ideya na ang tao ay bahagi ng kalikasan.

    Paunlarin ang kakayahang mag-isa na gumawa ng mga konklusyon batay sa praktikal na karanasan.

    Paunlarin ang kakayahang mangatuwiran at patunayan kung saang grupo kabilang ang bagay, gamit ang pamamaraan ng mga palatandaan ng buhay.

    Paunlarin ang kakayahang magtrabaho sa isang grupo, nang pares.

    Upang ayusin ang mga konsepto tulad ng "kapaki-pakinabang" at "nakakapinsalang" mga produkto.

    Palawakin at buhayin ang bokabularyo ng mga bata.

    Itaas ang pagnanais na protektahan ang lahat ng nabubuhay na bagay.

Mga pamamaraan at pamamaraan: isang sorpresa na sandali - isang problema, isang pag-uusap, trabaho sa mga grupo, isang panlabas na relay race game, paghula ng isang bugtong, pagtingin sa mga guhit, nagtatrabaho sa modelong "Live".

materyal: Mga Larawan: ibon, isda, hayop, magtanim, insekto, tao, mga snowflake, mga bundok, mga bato, tubig, buhangin, langit; dalawang easel, isang eksibisyon ng mga guhit ng mga bata mula sa grupong Aking Pamilya; modelong "Live"; mga basket; chips para sa paghahati ng mga bata sa mga grupo; replika ng mga produkto: tinapay, karne, gatas, keso, gulay, prutas, cereal, isda, chips, soda, french fries, cake, sweets, sausage; scheme: "Pag-unlad ng Tao"; mga barya na may mga numero 1 at 5; dalawang basket.

Panimulang gawain: sinusuri ang modelong "Buhay", pinag-uusapan ang "Mga kapaki-pakinabang at nakakapinsalang produkto", pagguhit sa paksang: "Aking pamilya"

Pag-unlad ng aralin:

Pumasok ang mga bata sa grupo, batiin ang mga bisita.

Iminumungkahi kong pumunta ka sa mga easel at tingnan ang mga larawan. Sabihin mo sa akin, pakiusap, bakit ko inilagay ang mga larawan nang ganoon, ang mga larawang ito sa easel na ito (ipinapakita), at ang mga ito sa isang iyon?

(mabuhay: ibon, insekto, isda, halaman at walang buhay: snowflake, langit, bundok, buhangin, bato, tubig)

Ang mga bata ay nagtapos: sa isang easel ay may mga buhay na nilalang, at sa kabilang banda ay hindi sila buhay.

Ano ang ibig sabihin ng "mabuhay"? (ang katwiran ng mga bata, ang guro, sa kurso ng kanilang mga pahayag, ay naglalagay ng modelong "Alive")

Narito ang isa pang larawan na mayroon ako. Sino ito? (tao) saan ko ilalagay ang isang tao? Parang may gumugulo sa isip ko. Tutulungan mo ba ako?

Iminumungkahi kong magbukas ng laboratoryo at hatiin sa tatlong grupo. Gagawin ng bawat pangkat ang kanilang karanasan sa gawain, at pagkatapos ay sasabihin sa ating lahat kung anong mga resulta ang kanilang nakuha. (lumapit sila sa mesa at sa tulong ng mga chips ay matukoy ang kanilang grupo, pumunta sa kanilang mga mesa)

Ipaliwanag ng guro sa bawat pangkat ang kanilang gawain.

Ang unang pangkat ay nagpapatunay na ang isang tao ay gumagalaw. (mga card na may mga gawain: nakatayo sa isang paa, tingnan kung ano ang nasa likod nang hindi gumagalaw). Nagsisimula nang magtanghal ang mga bata.

Ang pangalawa - ang isang tao ay humihinga (huminga sa hangin at hindi huminga: maaari o hindi, kumuha ng isang strip ng papel, dalhin ito sa kanilang baba at huminga, tapusin: ang isang tao ay humihinga, huminga ng hangin) Ang mga bata ay nagsisimulang gumanap.

Ang ikatlo ay lumalaki (inilalatag nila ang pag-unlad ng isang tao mula sa isang sanggol hanggang sa isang may sapat na gulang).

Pagkatapos ng mga eksperimento, ang mga bata ay humalili sa pagsasabi kung paano nila natapos ang mga gawain at gumawa ng mga konklusyon na ang isang tao ay hindi mabubuhay nang walang paggalaw - siya ay gumagalaw; humihinga ang tao; lumalaki ang tao.

Napatunayan natin na ang isang tao ay gumagalaw, humihinga at lumalaki. (Dinakuha ko ang atensyon ng mga bata sa modelo)

Para makakilos at lumaki ang isang tao, ano pa ang kailangan niya? (kumain)

Ang lahat ba ng pagkain ay angkop para sa isang tao? Siguro sapat na para sa kanya na gumawa ng sandwich na may sausage at inumin ito ng soda? (hindi bakit? Pagkatapos ng lahat, ang mga ito ay ibinebenta sa aming mga tindahan, kaya sila ay para sa mga tao? Pumunta tayo sa aming tindahan at alamin kung aling mga produkto ang kapaki-pakinabang at alin ang hindi.

Relay game "Kapaki-pakinabang - nakakapinsalang mga produkto"

Maligayang pagdating sa aming tindahan. May mga produkto sa mga istante dito. Lahat sila ay halo-halong. Kailangan mong paghiwalayin ang mga masusustansyang pagkain mula sa mga nakakapinsalang pagkain. Ang isang koponan ay bumibili ng mga masusustansyang produkto, ang isa pa - nakakapinsala. Ngunit upang makabili ng mga pamilihan, ano ang kailangan mo? (pera) May mga barya ako sa alkansya, ibabahagi ko sa iyo.

Ang mga bata ay kumukuha ng mga barya. Ang mga barya ay minarkahan ng 1 at 5.

Sinuman ang may 1 ruble na barya nang sunud-sunod sa panig na ito, bibili ka ng mga nakakapinsalang produkto, at kung sino ang may 5 rubles - sa kabilang banda, bibili ka ng mga kapaki-pakinabang.

Narito ang iyong mga basket. Ang mga unang kalahok ay tumakbo sa tindahan, ilagay ang kanilang barya sa checkout, kunin ang ninanais na produkto, tumakbo pabalik at ilagay ito sa refrigerator. Ang basket ay ipinapasa sa susunod na kalahok, at iba pa.

Ang mga bata ay nakikipagkumpitensya. Pagkatapos ng relay race, ang mga bata ay nakatayo sa paligid ng mga mesa at gumawa ng mga konklusyon tungkol sa mga kapaki-pakinabang at nakakapinsalang produkto.

Bakit sa palagay mo ang mga chips at soda ay mga nakakapinsalang produkto. (Dahil para maging malusog ang isang tao, dapat kumain ng mga bitamina, mga kapaki-pakinabang na sangkap. At hindi naglalaman ng mga bitamina.)

Okay, ngunit kendi at cake. Kinakain ba natin sila minsan? (Maaari silang kainin, ngunit hindi gaanong. Marami silang asukal, at masama ito sa ngipin)

Sa palagay mo ba ay may mas maraming malusog o hindi malusog na produkto sa mga tindahan? Kapag pumunta ka sa tindahan kasama ang mga matatanda, bigyang pansin ang binibili ng iyong mga magulang. At kung hindi mo gusto ang isang bagay, sabihin sa kanila.

Ngayon bumalik tayo sa ating modelo.

Ang mga bata ay bumalik sa grupo, umupo sa mga upuan. Ang guro, kasama ang mga bata, ay nagtatapos: ang isang tao ay gumagalaw, huminga, lumalaki, kumakain.

Makinig sa bugtong:

Nang walang ano sa mundo

Ang mga matatanda ay hindi mabubuhay at mga bata?

Sino ang susuporta sa inyo mga kaibigan?

Ang iyong palakaibigan ... (pamilya)

Napag-isipan na namin ang mga guhit ng mga bata. Sabihin mo sa akin, para saan ang isang pamilya? (mga sagot ng mga bata)

Nag-aasawa ang mga tao upang maipagpatuloy ang kanilang angkan. Ang daming anak sa pamilya. Mas mayaman ang pamilya niya. Kapag ipinanganak ang isang bata, ang ama at ina ang nag-aalaga sa kanya at ang buong pamilya ay tumutulong sa kanila dito.

Mga anak, paano mo tinutulungan ang iyong mga nanay at tatay na alagaan ang kanilang mga nakababatang kapatid na lalaki at babae? (nag-uusap ang mga bata)

Pinalaki ng mga magulang ang kanilang mga anak, turuan silang maging mabait, matalino, matapat, matapang. Ang mga bata, paglaki nila, magiging nanay at tatay din.

Ang lahat ng buhay sa mundo ay nagpapatuloy sa uri nito - dumarami (ulitin ang isang bagong salita)

Output ng modelo:

Ang tao ay buhay: siya ay gumagalaw, humihinga, kumakain, lumalaki, dumami. Kaya buhay ang tao.

Ang isa sa mga bata ay naglalagay ng larawan ng isang tao sa isang easel.

Sa palagay mo ba ay maaaring mawala ang lahat ng buhay sa ating mundo? Bakit? Sino ang gumagawa ng lahat ng ito? (Tao) Ang tao ay may pananagutan sa lahat ng bagay na nakapaligid sa kanya. Napakaganda ng kalikasan!

Kay sarap humanga
Asul na dagat.
Napakasarap humanga
Flower bed sa pintuan.

Ngunit hindi walang hanggang kalikasan,
Siya ay nagdurusa ng labis na kasamaan!
At paunti-unti, taon-taon,
Sa planeta ng oxygen
Kaligayahan, kapayapaan at init.

Upang maging mas maganda ang mundo
Kailangan nating maging mas maingat.

Paano mo naiintindihan ang salitang "matipid"?

At huwag kalimutan na ang lahat ng tao ay bahagi ng kalikasan. Huwag saktan ang sinuman! Protektahan ang kapaligiran!

Salamat sa iyong tulong, hindi ko ito magagawa kung wala ka. Ngayon magpaalam sa mga panauhin at maaari kang muling pumunta sa grocery store.

buod ng iba pang mga presentasyon

"Society Grade 3" - Mga Simbolo ng estado. Kapatid na babae. Chukchi. Lipunan ng tao. mga Indian. Aralin sa mundo sa paligid ng ika-3 baitang. Pamilya. Indian. Hapon. . Nanay. I. Flag coat of arms. mga Mongol. Pinuno ng Estado. Mayroong hanggang 5 libong iba't ibang tao sa Earth. Kuya. Lipunan. Mga tao. Lola. Mga tao. mga Aprikano. Lolo. Tatay. mga Arabo. Compiled by: guro mababang Paaralan MOU secondary school No. 2 Yadrin Tolstova N. A.

"Circulation of substance class 3" - Enerhiya. Kaya mali ang hypothesis namin. Buhay na mga kalahok sa ikot ng bagay. Ang mga halaman (producer) ay nagbibigay ng pagkain at oxygen sa lahat. Paghinga Pagkain Lumalagong Pagpaparami Namamatay. Konklusyon. Kunin natin ang mga halaman bilang halimbawa. Carbon dioxide. Maaari bang umiral ang mga buhay na organismo nang wala ang isa't isa? Ang may-akda ng proyekto: isang mag-aaral ng ika-3 "B" na klase ng gymnasium No. 13 sa Krasnoyarsk Sasha Bezkorovainayya. Tubig sa hangin. Resettlement. Ang gawain ay isinagawa sa ilalim ng proyektong Living Shell of the Planet. Ang araw.

"Lesson Soil" - P. R. Ang kurso ng aralin. E. C. O. K. L. 1. Bulk substance, na nakukuha bilang resulta ng pagkasira at paggiling ng mga bato. A. S. V. Likas na agham baitang 3. Ano ang lupa?

"Aralin sa pag-aalaga ng hayop" - Kambing. Ang aral ng nakapalibot na mundo sa grade 3 Tema ng aralin: "Pag-aalaga ng hayop." Nadama bota. Ngunit sa panahon ng mga sasakyan at motor, natatakot ako na malapit na akong magretiro. Buntot ng gantsilyo.Ilong ng baboy. Sino ang may sungay na mas mahaba kaysa sa buntot? Ram, tupa. Beet. mais. Ano ang hinukay mula sa lupa, pinirito, niluto? Kabayo. patatas. C "L" - malamig, matigas, makinis, C "M" - malapot, malasa, matamis. honey. Dalawang tiyan, Apat na tainga. Sa itaas ng lupa - damo, Sa ilalim ng lupa - isang iskarlata na ulo. Hindi ang aking trabaho, hindi ang aking pagtakbo, Mabubuhay ka nang masama, tao. Naghagis ako ng isa - kumuha ako ng isang buong dakot.

"Pleshakov Grade 3" - Ang kaugnayan ng problema. Ang malikhaing pangalan ng proyekto: "Ang kalusugan ay isang magandang regalo!". Kalusugan sa mga numero. Mayroon bang pormula sa kalusugan? Bakit dapat bigyan ng hapunan ang kalaban? Good luck sa proyekto! Ang bacteria ba ay palaging kalaban? Magkano ang timbang ng kalusugan sa grade 3? Alam mo ba... Pangunahing tanong: Ano ang gastos sa pagpapatayo ng bahay? Sino ang maaari mong maging sa proyekto. Mahalaga bang maglaro ng sports? Problemadong isyu ng aming proyekto.